Homeताज्या बातम्या

टाकळी (ता. गेवराई) येथे शेतकर्‍याची आत्महत्यानापिकी, कर्जबाजारीपणा व रोजगाराच्या चिंतेचा उल्लेख

तालुक्यातील टाकळी येथे श्री. रामप्रसाद त्रिंबकराव उबाळे पाटील (वय अंदाजे -) यांनी काल आपल्या राहत्या घरी गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची धक्कादायक

चकलांबा पोलीस ठाण्याचे सपोनि सचिन इंगळे यांच्या बदलीची मागणी; अवैध धंद्यांना संरक्षणाचा नागरिकांचा आरोप
गेवराई बसस्थानकातील सीसीटीव्ही कॅमेरे तत्काळ सुरू करा; अन्यथा ‘छावा क्रांतिवीर सेने’चा आंदोलनाचा इशारा
जिल्ह्यातील शेतकरी ग्राहकांना बियाणे तात्काळ उपलब्ध करून द्या-अनिल बोर्डे



तालुक्यातील टाकळी येथे श्री. रामप्रसाद त्रिंबकराव उबाळे पाटील (वय अंदाजे -) यांनी काल आपल्या राहत्या घरी गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. या घटनेमुळे परिसरात शोककळा पसरली असून शेतकरी कुटुंबांसमोरील गंभीर प्रश्न पुन्हा एकदा अधोरेखित झाले आहेत.
मिळालेल्या प्राथमिक माहितीनुसार, घटनेनंतर आढळलेल्या चिठ्ठीत त्यांनी आपल्या आयुष्यातील विविध अडचणींचा उल्लेख केल्याचे समजते. सततची शेतीतील नापिकी, वाढता कर्जबोजा आणि त्यामुळे निर्माण झालेली आर्थिक विवंचना यामुळे मानसिक तणाव वाढल्याचे त्यांनी नमूद केले आहे. तसेच त्यांच्या मुलांचे शिक्षण पूर्ण होऊनही अपेक्षित रोजगार उपलब्ध न झाल्याची खंत त्यांनी व्यक्त केली असल्याची माहिती आहे. शिक्षणासाठी घेतलेले कष्ट आणि त्यानंतरही नोकरीच्या संधी मिळत नसल्याने कुटुंबावर आर्थिक भार वाढत चालल्याचे त्यांनी चिठ्ठीत लिहिल्याचे सांगितले जात आहे. याशिवाय, मराठा आरक्षणाचा लाभ अपेक्षित स्वरूपात मिळत नसल्याने आवश्यक प्रमाणपत्र प्रक्रियेतील अडचणींमुळे मुलांना संधीपासून वंचित राहावे लागत असल्याची भावना त्यांनी व्यक्त केल्याचेही समोर आले आहे. विविध प्रशासकीय अडथळे, आर्थिक अडचणी आणि भविष्यातील अनिश्चितता यामुळे आपण त्रस्त असल्याचे त्यांनी नमूद केले असल्याचे कळते. या घटनेनंतर गावात हळहळ व्यक्त केली जात असून नातेवाईक, शेजारी व ग्रामस्थांनी शोक व्यक्त केला आहे. शेतकरी आत्महत्यांचे वाढते प्रमाण, कर्जमाफी व शेतीला स्थिर उत्पन्नाची गरज तसेच ग्रामीण भागातील रोजगार प्रश्न यावर पुन्हा चर्चा सुरू झाली आहे. पोलिसांनी घटनेची नोंद घेतली असून पुढील तपास सुरू आहे.

COMMENTS