Homeताज्या बातम्यादेश

खासदार नुसरत जहाँ यांची ईडीकडून चौकशी

नवी दिल्ली प्रतिनिधी - फ्लॅट विक्रीत करोडोंची फसवणूक केल्याप्रकरणी तृणमूल काँग्रेसच्या खासदार नुसरत जहाँ चौकशीसाठी ईडी कार्यालयात आल्या होत्य

कार्यकारी अभियंता पाटसकर, गायकवाड..तुम्हाला ठाणेकरांचा जीव स्वस्त झालाय का?
बेळगावात भाजपची सत्ता… आता बेळगाव महाराष्ट्रात विलीन करण्याचा ठराव करा… संजय राऊतांचे आव्हान
कांगोणी फाटा परिसरात ट्रॅक्टर-बसची भीषण धडक; एकाचा मृत्यू

नवी दिल्ली प्रतिनिधी – फ्लॅट विक्रीत करोडोंची फसवणूक केल्याप्रकरणी तृणमूल काँग्रेसच्या खासदार नुसरत जहाँ चौकशीसाठी ईडी कार्यालयात आल्या होत्या. ईडी अधिकाऱ्या कडून नुसरत जहाँ यांची मंगळवारी सकाळी सॉल्ट लेक येथील सीजीओ कॉम्प्लेक्समध्ये चौकशी करण्यात आली. सेव्हन सेन्सेस इन्फ्रास्ट्रक्चर प्रायव्हेट लिमिटेड नावाच्या कंपनीवर 23 कोटींहून अधिक रुपयांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. ही फसवणूक झाली तेव्हा नुसरत जहाँ या कंपनीच्या संचालक होत्या. जेव्हा ईडीने नुसरतला समन्स पाठवले तेव्हा अभिनेत्रीने सांगितले की ती तपासात सहकार्य करेल. काही काळापूर्वी नुसरत ईडी कार्यालयात हजर झाली होती आणि अभिनेत्रीकडे अनेक कागदपत्रे होती.

2014-15 मध्ये 400 हून अधिक ज्येष्ठ नागरिकांनी एका कंपनीत पैसे जमा केले होते. यादरम्यान प्रत्येक व्यक्तीकडून 5.5 लाख रुपये घेण्यात आले आणि त्या बदल्यात त्यांना 1000 स्क्वेअर फूट फ्लॅट देण्याचे आश्वासन देण्यात आले. मात्र, तसे झाले नाही आणि ना फ्लॅट कोणाला मिळाला, ना पैसे परत. त्या काळात नुसरत जहाँ या कंपनीच्या एकमेव संचालक होत्या. भाजप नेते शंकुदेव यांनी या संदर्भात ईडी कार्यालयात तक्रार दाखल केली होती, त्यानंतर ईडीने नुसरतवर कडक कारवाई करण्यास सुरुवात केली. मात्र, नुसरतचा दावा आहे की ती अशा कोणत्याही कंपनीशी संबंधित नाही आणि या प्रकरणाच्या तपासात पूर्ण सहकार्य करेल.

COMMENTS