Homeताज्या बातम्या

ब्राझीलमध्ये हेलिकॉप्टर कोसळले; चौघांचा मृत्यू

रिओ दि जानेरो : ब्राझीलमधील रिओ दि जानेरो शहरातील जंगल परिसरात हेलिकॉप्टर कोसळून झालेल्या भीषण अपघातात चार जणांचा मृत्यू झाला. मृतांमध्ये हेलिकॉप

देशभरात DRI ची मोठी कारवाई: २७ किलोहून अधिक तस्करीचे सोने जप्त; १२ जणांना अटक
पल्स पोलिओ मोहिमेला शहरात उत्स्फूर्त प्रतिसाद; महानगरपालिकेच्या २८ केंद्रांवर लसीकरण, रेल्वे स्थानकावरही डोस
रांजणगाव शिवारात आढळला ३५ वर्षीय तरुणाचा बेवारस मृतदेह; सुपा पोलिसांचे नागरिकांना ओळखीचे आवाहन

रिओ दि जानेरो : ब्राझीलमधील रिओ दि जानेरो शहरातील जंगल परिसरात हेलिकॉप्टर कोसळून झालेल्या भीषण अपघातात चार जणांचा मृत्यू झाला. मृतांमध्ये हेलिकॉप्टरच्या वैमानिकासह कोलंबियातील तीन महिलांचा समावेश असल्याचे प्राथमिक माहितीतून समोर आले आहे. या तिन्ही महिला एकाच कुटुंबातील असल्याचे सांगण्यात आले आहे.

स्थानिक वेळेनुसार सकाळी सुमारे ११ वाजून ११ मिनिटांनी ऑल्टो द बोआ व्हिस्टा येथील व्हिस्टा चिनेसा परिसरात ही दुर्घटना घडली. हेलिकॉप्टर कोसळल्याची माहिती मिळताच अग्निशमन दलाची पथके तातडीने घटनास्थळी रवाना झाली. मात्र, अपघाताचे ठिकाण दाट जंगलात असल्याने बचाव पथकांना तिथे पोहोचण्यासाठी मोठी कसरत करावी लागली. विशेष पथकांनी जमिनीमार्गे घटनास्थळी पोहोचून शोध व बचावकार्य सुरू केले.

हेलिकॉप्टर कोसळल्यानंतर त्याच्या अवशेषांना आग लागली होती. अग्निशमन दलाच्या जवानांनी प्रयत्नांची पराकाष्ठा करून ही आग आटोक्यात आणली. त्यानंतर परिसरात शोधमोहीम राबवून हेलिकॉप्टरचे अवशेष आणि मृतदेह बाहेर काढण्याचे काम करण्यात आले. अधिकाऱ्यांनी दुर्घटनेत चार जणांचा मृत्यू झाल्याची पुष्टी केली आहे. मात्र, मृतांची अधिकृत ओळख आणि दुर्घटनेमागील नेमके कारण अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. अपघाताचे कारण शोधण्यासाठी संबंधित यंत्रणांकडून तपास सुरू करण्यात आला आहे.

रिओ दि जानेरोचे महापौर एडुआर्डो कॅव्हालिएरो यांनी या दुर्घटनेबद्दल दुःख व्यक्त केले. व्हिस्टा चिनेसा परिसरातील तिजुका राष्ट्रीय उद्यानाजवळ ही दुर्घटना घडल्याचे त्यांनी नमूद केले. मृतांच्या कुटुंबियांप्रती त्यांनी संवेदना व्यक्त केल्या असून, या घटनेनंतर ब्राझीलच्या नागरी विमान वाहतूक संस्थेच्या अधिकाऱ्यांशी संपर्क साधल्याचेही त्यांनी सांगितले. रिओ प्रशासनाने हेलिकॉप्टरच्या वाढत्या उड्डाणांच्या पार्श्वभूमीवर सुरक्षेच्या उपाययोजना अधिक कडक करण्याची मागणी केली आहे. दुर्घटनेची सखोल चौकशी करून भविष्यात अशा घटना टाळण्यासाठी आवश्यक ती पावले उचलावीत, अशी अपेक्षाही प्रशासनाने व्यक्त केली आहे. तपासासाठी प्रशासनाकडून आवश्यक ते सहकार्य केले जाईल, असे महापौरांनी स्पष्ट केले.

दरम्यान, रिओ दि जानेरो परिसरात हेलिकॉप्टर दुर्घटनेची ही पहिलीच घटना नाही. यापूर्वी जून महिन्यात शहराच्या हवाई हद्दीत दोन हेलिकॉप्टरची धडक झाली होती. या दुर्घटनेत सहा जणांचा मृत्यू झाला होता. मृतांमध्ये अमेरिकन गायक ऑलिव्हर ट्री आणि अर्जेंटिनातील माध्यम निर्माते गॅस्पर प्रिम यांचाही समावेश होता.

COMMENTS