Homeताज्या बातम्या

दिल्लीतील आंदोलनाला श्रीगोंद्यातून ‘आप’चा पाठिंबा; अहिल्यानगर जिल्हाध्यक्ष राजेंद्र नागवडे यांची केंद्र सरकारवर टीका

श्रीगोंदा: दिल्लीतील जंतर-मंतर येथे सुरू असलेल्या विद्यार्थी आंदोलनाला श्रीगोंदा तालुक्यातून आम आदमी पार्टीने जाहीर पाठिंबा दिला आहे. पक्षाचे अहि

श्री. राजाभाऊ लोमटे म्हणजे कामाप्रती प्रामाणिक आणि सहकार्य वृत्ती जोपासणारे व्यक्तिमत्त्व : मा. नवनाथराव थोटे
खेळाचे मैदानच सशक्त पिढी घडवेल; ‘संजीवनी नेक्सस स्पोर्टस् फेस्ट-२०२६’ उत्साहात संपन्न
मुंद्रा पोर्ट ड्रग्ज प्रकरणात ‘ईडी’ची मोठी कारवाई; राजधानी दिल्लीत अनेक ठिकाणी छापेमारी
Rajendra Dada Nagawade (@rajendra.dada.nagawade) • Facebook

श्रीगोंदा: दिल्लीतील जंतर-मंतर येथे सुरू असलेल्या विद्यार्थी आंदोलनाला श्रीगोंदा तालुक्यातून आम आदमी पार्टीने जाहीर पाठिंबा दिला आहे. पक्षाचे अहिल्यानगर जिल्हा अध्यक्ष राजेंद्र नागवडे यांनी आपल्या भाषणातून केंद्र सरकारच्या शिक्षण धोरणावर आणि विद्यार्थ्यांशी होत असलेल्या वागणुकीवर जोरदार टीका केली.

राजेंद्र नागवडे म्हणाले की, विद्यार्थ्यांच्या न्याय्य मागण्यांकडे दुर्लक्ष करणे ही लोकशाहीसाठी चिंताजनक बाब आहे. शिक्षण व्यवस्थेत पारदर्शकता, विद्यार्थ्यांना समान न्याय आणि जबाबदार प्रशासनाची भूमिका अत्यंत महत्त्वाची असून, विद्यार्थ्यांच्या हक्कांचे संरक्षण करण्यासाठी सरकारने तातडीने सकारात्मक निर्णय घ्यावेत, अशी मागणी त्यांनी केली.

दिल्लीतील आंदोलनात देशभरातील विद्यार्थी, युवक आणि विविध सामाजिक संघटना सहभागी झाल्या असून, शिक्षण क्षेत्रातील कथित गैरव्यवहार, परीक्षा प्रक्रियेतील त्रुटी, विद्यार्थ्यांवरील अन्याय आणि शिक्षण व्यवस्थेतील सुधारणा या मुद्द्यांवर आंदोलन केंद्रित आहे. या आंदोलनाला विविध राज्यांतून पाठिंबा मिळत असून श्रीगोंदा तालुक्यातूनही त्याला मोठा प्रतिसाद मिळत आहे.

नागवडे यांनी विद्यार्थ्यांचा आवाज दडपण्याऐवजी त्यांच्या समस्या ऐकून त्यांचे निराकरण करावे, असे आवाहन केंद्र सरकारला केले. लोकशाहीत आंदोलन हा नागरिकांचा घटनात्मक अधिकार असून विद्यार्थ्यांवर कोणत्याही प्रकारचा अन्याय होऊ नये, असेही त्यांनी स्पष्ट केले.

श्रीगोंद्यातून या आंदोलनाला मिळालेल्या पाठिंब्यामुळे तालुक्याचाही आवाज राष्ट्रीय पातळीवरील विद्यार्थी प्रश्नांबाबत ठळकपणे उमटत असल्याची चर्चा राजकीय व सामाजिक वर्तुळात सुरू आहे. आंदोलनाच्या माध्यमातून विद्यार्थ्यांच्या न्याय्य मागण्यांना योग्य न्याय मिळावा आणि शिक्षण व्यवस्थेत आवश्यक सुधारणा व्हाव्यात, अशी अपेक्षाही यावेळी व्यक्त करण्यात आली.

COMMENTS