बेलापूर : बेलापूर ग्रामपंचायतीच्या आगामी सार्वत्रिक निवडणुकीसाठी प्रभागनिहाय आरक्षण सोडत अधिकृतपणे जाहीर करण्यात आली आहे. श्रीरामपूरचे तहसीलदार म

बेलापूर : बेलापूर ग्रामपंचायतीच्या आगामी सार्वत्रिक निवडणुकीसाठी प्रभागनिहाय आरक्षण सोडत अधिकृतपणे जाहीर करण्यात आली आहे. श्रीरामपूरचे तहसीलदार मिलिंदकुमार वाघ यांच्या मार्गदर्शनाखाली आणि मंडलाधिकारी पी. एस. ओहोळ यांच्या अध्यक्षतेखाली ही प्रक्रिया पार पडली. प्रभाग क्रमांक १ ते ६ मधील एकूण १७ सदस्यपदांसाठी हे आरक्षण निश्चित करण्यात आले आहे. या प्रक्रियेदरम्यान काही ग्रामस्थांनी हरकती नोंदविल्या असता, त्या तहसीलदारांकडे सादर कराव्यात, असे अध्यासी अधिकारी ओहोळ यांनी स्पष्ट केले.
जाहीर झालेल्या आरक्षण सोडतीनुसार, एकूण १७ जागांपैकी ९ जागा महिलांसाठी राखीव ठेवण्यात आल्या असून ८ जागा पुरुष/सर्वसाधारण प्रवर्गासाठी असतील. प्रभागनिहाय आरक्षण पुढीलप्रमाणे आहे:
- प्रभाग क्रमांक १ : नामनिर्देशित प्रवर्ग (ओबीसी), अनुसूचित जाती (SC) महिला, सर्वसाधारण प्रवर्ग.
- प्रभाग क्रमांक २ : सर्वसाधारण प्रवर्ग, सर्वसाधारण महिला, सर्वसाधारण महिला.
- प्रभाग क्रमांक ३ : नामनिर्देशित प्रवर्ग (ओबीसी), सर्वसाधारण महिला, अनुसूचित जाती (SC) महिला.
- प्रभाग क्रमांक ४ : अनुसूचित जाती (SC) प्रवर्ग, सर्वसाधारण महिला.
- प्रभाग क्रमांक ५ : अनुसूचित जमाती (ST) प्रवर्ग, सर्वसाधारण प्रवर्ग, नामनिर्देशित प्रवर्ग (ओबीसी) महिला.
- प्रभाग क्रमांक ६ : सर्वसाधारण प्रवर्ग, नामनिर्देशित प्रवर्ग (ओबीसी) महिला, सर्वसाधारण महिला.
या शासकीय प्रक्रियेत ग्राम महसूल अधिकारी गणेश शिंदे व ग्रामपंचायत अधिकारी निलेश लहारे यांनी सहकार्य केले. आरक्षण सोडतीवेळी शरद नवले, रवींद्र खटोड, अभिषेक खंडागळे, शिवाजी पाटील वाबळे, चंद्रकांत पाटील नाईक, मुस्ताक शेख, रफिक शेख, अजिज शेख, भाऊसाहेब तेलोरे, महेश कुऱ्हे, विशाल आंबेकर, सुधीर तेलोरे, सचिन वाघ यांच्यासह बेलापूरचे ग्रामस्थ मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

COMMENTS