Homeताज्या बातम्यामहाराष्ट्र

महाराष्ट्रात इंधनाची भीषण टंचाई! एकीकडे कांद्याला भाव नाही, दुसरीकडे डिझेल मिळेना; ऐन पावसाच्या तोंडावर शेतकरी अडचणीत!

मुंबई : महाराष्ट्रातून एक अत्यंत चिंताजनक आणि खळबळजनक बातमी समोर येत आहे. राज्यावर आता इंधन टंचाईचे मोठे संकट ओढवले असून, ठिकठिकाणी पेट्रोल आणि ड

ठाकरेंच्या खासदारांने घेतली उपमुख्यमंत्री शिंदेंची भेट
जमिनीच्या वादातून उमापूरमध्ये शेतकर्‍याचे कडबा गांजी व टायर जाळले; वाहनांची तोडफोड, लाखोंचे नुकसानचकलंबा पोलीस ठाण्यात चौघांविरोधात गुन्हा दाखल; अ‍ॅट्रॉसिटीची धमकी दिल्याचा आरोपकारवाई न झाल्यास सोमवारी शेख कुटुंबीयांचा आत्मदहनाचा इशारा
माझं गाव, आरोग्यसंपन्न गाव राज्यव्यापी अभियानाचा शुभारंभ; मुख्यमीं फडणवीस, दोन्ही उपमुख्यमंत्री, आरोग्य मंत्र्यासह मंत्रिमंडळाची उपस्थिती

मुंबई : महाराष्ट्रातून एक अत्यंत चिंताजनक आणि खळबळजनक बातमी समोर येत आहे. राज्यावर आता इंधन टंचाईचे मोठे संकट ओढवले असून, ठिकठिकाणी पेट्रोल आणि डिझेलसाठी हाहाकार माजला आहे. अनेक शहरांमध्ये पेट्रोल पंपांवर वाहनांच्या लांबच लांब रांगा लागल्या आहेत, तर ग्रामीण भागात परिस्थिती अधिकच बिकट झाली आहे.

राज्यात इंधनाचा पुरवठा विस्कळीत झाल्याने पेट्रोल पंपांवर ‘नो स्टॉक’ (No Stock) चे फलक झळकू लागले आहेत. जिथे इंधन उपलब्ध आहे, तिथे नागरिकांची प्रचंड गर्दी होत असून परिस्थिती नियंत्रणाबाहेर जात आहे. पेट्रोल आणि डिझेल मिळवण्यासाठी नागरिकांमध्ये थेट हाणामारीच्या घटना घडू लागल्या आहेत. पेट्रोलच्या वाढत्या किमतींमुळे आधीच होरपळणारा सर्वसामान्य नागरिक आता या तुटवड्यामुळे पुरता हवालदिल झाला आहे. तासनतास रांगेत उभे राहूनही इंधन मिळत नसल्याने वाहनचालकांचा संयम सुटत चालला आहे.

ऐन मशागतीच्या काळात बळीराजा अडचणीत! या इंधन टंचाईचा सर्वाधिक फटका महाराष्ट्रातील बळीराजाला बसत आहे. सध्या ऐन शेतीच्या मशागतीचा आणि पेरणीची तयारी करण्याचा काळ आहे. मात्र, ट्रॅक्टरसाठी लागणारे डिझेल मिळत नसल्याने शेतीची कामे ठप्प झाली आहेत. डिझेल मिळवण्यासाठी शेतकरी हातात कॅन घेऊन पंपांवर धाव घेत आहेत, तिथेही डिझेलसाठी शेतकऱ्यांमध्ये वादावादी आणि हाणामारीचे प्रकार घडत आहेत. एकीकडे बाजारात कांद्याला योग्य भाव मिळत नाही, आणि दुसरीकडे हक्काचे डिझेलही मिळेनासे झाल्याने अन्नदाता शेतकरी दुहेरी संकटात सापडला आहे.

विरोधक आक्रमक; राजकारण तापले! राज्यातील या भीषण परिस्थितीवरून आता राजकारणही तापू लागले आहे. विरोधकांनी या इंधन तुटवड्यावरून थेट सरकारला धारेवर धरले असून जोरदार टीकास्त्र सोडले आहे. “सरकारच्या ढिसाळ नियोजनामुळेच जनतेला आणि शेतकऱ्यांना रस्त्यावर उतरून इंधनासाठी संघर्ष करावा लागत आहे,” असा आरोप विरोधकांकडून केला जात आहे.

या इंधन टंचाईचे मूळ कारण काय आहे आणि पुरवठा कधीपर्यंत सुरळीत होणार, याबाबत अद्याप प्रशासनाकडून कोणतेही अधिकृत स्पष्टीकरण आलेले नाही.

आवाहन: या संपूर्ण परिस्थितीवर तुम्हाला काय वाटते? तुमच्या भागात पेट्रोल-डिझेलची काय परिस्थिती आहे? आम्हाला कमेंट करून नक्की सांगा.

COMMENTS